Mga gabay
Filipino

Paano nire-rate ng After Skype ang mga alternatibo sa Skype: metodolohiya at disclosure

Ikinukumpara ng After Skype ang mga app na pumapalit sa Skype para sa libreng tawag, video at tawag sa phone numbers. Nire-rate ko ang bawat app mula sa 10 batay sa apat na nakalathalang pamantayan, kinukuha ang bawat presyo, limitasyon at petsa mula sa opisyal na pages kasama ang petsang binasa ko ang mga ito, at ipinapaalam na inilalathala ang site sa suporta ng TwinPhone.

Huling ni-review noong Bumalik sa Pinakamahusay na alternatibo sa Skype

Ang sinasaklaw ko

Na-retire ang Skype noong Mayo 5, 2025, at inilipat ng Microsoft ang users nito sa Teams Free. Sakop ng aking mga gabay ang mga dating gamit ng tao sa Skype: libreng voice at video calls sa ibang users ng app, group meetings, tawag sa landline at mobile sa ibang bansa, at phone numbers na matatawagan ng iba. Pangunahing para sa mga mambabasa sa US ang isinusulat ko, na may presyo sa US dollars; sa Filipino na bersyong ito, kinonvert sa piso ang mga presyo.

Paano ako nagre-rate ng apps

Bawat app ay nakakakuha ng score mula 0 hanggang 10, sa kalahating puntos, sa 4 weighted na pamantayan. Ang rating ay ang weighted total, ni-round sa isang decimal, at sinusunod ito ng ranked na pagkakasunod sa home page.

PamantayanTimbangAng tinitingnan ko
Fit sa mga trabaho ng Skype35%Apat na trabaho ang ginawa ng Skype: app-to-app calls at chat, tawag sa landline at mobile, numerong matatawagan ng iba, at pagtawag mula sa computer. Ginagawa na ng Teams Free, na binubuksan na ngayon ng bawat Skype account, ang app-to-app calls at chat, kaya mas mabigat ang mga trabahong tinanggal nito (tawag sa mga phone number at numero).
Gastos at libreng tier25%Ano ang libre at ang mga limitasyon nito, nakalathalang per-minute o plan na presyo na na-verify ko, minimum na top-up at kung nag-e-expire ang credit. Mas mababa ang score ng rates na nakatago sa calculator dahil hindi ninyo ito masusuri bago magbayad.
Abot25%Mga platform (iPhone, Android, Windows, Mac, Linux, web browser) at kung sino ang maaabot ninyo: mga taong may parehong app lang, o kahit anong telepono.
Privacy at account15%End-to-end encryption bilang default, at kung ano ang kailangan sa sign-up (phone number, email address o kasalukuyang account).

Mga score ayon sa pamantayan

#AppFit sa mga trabaho ng SkypeGastos at libreng tierAbotPrivacy at accountRating
1WhatsApp7.510.010.09.09.0
2TwinPhone9.07.59.07.08.3
3Microsoft Teams (free)8.09.58.56.08.2
4Signal6.010.07.59.57.9
5Google Meet6.59.58.57.07.8
6Viber8.57.08.06.07.6
7Zoom7.06.09.56.07.2
8Google Voice7.58.06.55.07.0
9Rebtel6.59.06.06.06.9
10Yolla6.08.57.05.56.8

Sinusunod ng mga label ang rating: 9.0 pataas ay Napakahusay, 8.0 hanggang 8.9 ay Mahusay, 7.0 hanggang 7.9 ay Maganda at mas mababa sa 7.0 ay Katamtaman. Ang mga rating ay aking paghatol batay sa mga pamantayang ito, mula sa nakalathalang limitasyon at presyo; hindi ako gumawa ng call-quality tests. Hindi ito lab measurement, star rating mula sa mga user o review, at hindi ko ito inilalathala bilang review markup para sa mga search engine.

Paano ako kumukuha ng presyo, limitasyon at petsa

  • Opisyal na pahina lang. Ang mga presyo at limitasyon ay galing sa pricing, help o rate page ng bawat vendor; ang mga fact tungkol sa Skype ay galing sa Microsoft Support, Microsoft 365 Blog at Microsoft Learn.
  • May petsa. Nakalista ang bawat source kasama ang petsang binasa ko ito. Ang kasalukuyang pagsusuri ay noong Oktubre 25, 2026.
  • Ang "—" ay hindi verified. Kapag itinatago ng vendor ang rates sa likod ng calculator (international rates ng Google Voice, Viber Out, Talk360 at Zoom Phone noong Oktubre 2026), iniiwan kong blangko ang cell sa halip na manghula.
  • Tinutukoy ang mga salungatan. Halimbawa, sinasabi ng Skype support page ng Microsoft sa isang bahagi na available ang data "hanggang Enero 2026" at ibinibigay sa ibang bahagi ang Hunyo 15, 2026 bilang export deadline; ginagamit ko ang mas huling petsa at sinasabi ko ito.
  • Walang gawa-gawang social proof. Hindi ako naglalathala ng testimonial, bilang ng user o review na hindi ko ma-source. Ang mga icon sa site ay generic na ilustrasyon, hindi brand logo.

Sponsorship at disclosure

Inilalathala ang After Skype sa suporta ng TwinPhone, na nasa #2 sa site na ito, kasunod ng WhatsApp. Pumupunta ang mga link sa TwinPhone sa sarili nitong website na may tracking parameters para makita ng TwinPhone ang mga bisita mula sa site na ito. Pumupunta ang mga link sa bawat ibang app sa opisyal na homepage ng app na iyon nang walang tracking. Ang mga rating ay editorial na paghatol batay sa aking nakalathalang pamantayan, hindi user review o lab score.

Nasa #2 ang TwinPhone, kasunod ng WhatsApp. Sa aking pamantayan, pinakamataas ang score nito sa fit, dahil sakop nito ang mga gawaing inalis ng Teams Free (tawag sa landline at mobile sa 145+ bansa at US o Canadian number) mula sa anumang browser, at nababawasan ito ng puntos sa gastos: walang libreng minutes o video, US at Canada lang ang numbers nito, at may mga rutang mas mahal kaysa sa kakumpitensya, tulad ng Pilipinas sa ₱22.91 kada minuto. Walang kaugnayan sa Microsoft. Ang Skype at Microsoft Teams ay trademark ng Microsoft. Ang iba pang pangalan ng produkto ay trademark ng kani-kanilang may-ari; ang mga icon sa site na ito ay generic na ilustrasyon, hindi brand logo.

Mga update at pagwawasto

Muli kong sinusuri ang bawat presyo, limitasyon at petsa kada quarter, at mas maaga kapag binago ng vendor ang plans nito. Ang susunod na buong review ay sa Enero 2027. Nagbabago lang ang petsang "Na-update" sa bawat page pagkatapos ng totoong muling pagsusuri. Kung may makita kayong mali, sabihan ako (Gladstone Walters); itinatala sa page ang mga pagwawasto kasama ang petsa.

Ang aking mga gabay

Gladstone Walters

Gladstone Walters

Editor, After Skype

Ako si Gladstone Walters, at nakatira ako sa United Kingdom. Ako ang sumusulat at nag-a-update ng mga gabay ng After Skype. Ang bawat presyo, limitasyon at petsa rito ay mula sa sariling pricing, help o rate pages ng vendor; itinatala ko ang araw na binasa ko ang bawat isa at naglalagay ng gitling kung saan hindi ko ma-verify ang isang numero. Sinusuportahan ng TwinPhone ang site na ito, kaya sinusukat ko ito sa parehong pamantayan ng bawat ibang app at inililista ang mga kahinaan nito katabi ng mga lakas nito.

Gladstone sa Trustpilot (magbubukas sa bagong tab)

Ni-review at in-update noong · Susunod na review Enero 2027 · · Metodolohiya